da
Dalibai na Post Year 11 (watau masu shekaru 16-19) za su iya yin nazarin Advanced Supplementary (AS) da Advanced Level (A Levels) a shirye-shiryen Shiga Jami'a.Za a zabi darussa kuma za a tattauna shirye-shiryen kowane ɗayan ɗalibai tare da ɗalibai, iyayensu da ma'aikatan koyarwa don biyan bukatun mutum.Jarrabawar Hukumar Cambridge an yarda da ita a duniya kuma an yarda da ita azaman ma'aunin zinare don shiga jami'o'i a duk duniya.
Duk jami'o'in Burtaniya da kusan jami'o'in Amurka 850 sun karɓi cancantar matakin matakin A Cambridge International.A wurare irin su Amurka da Kanada, kyakkyawan maki a cikin zaɓaɓɓen darussan matakin matakin Cambridge na ƙasa da ƙasa na iya haifar da ƙimar kwas ɗin jami'a har zuwa shekara guda!
Sinanci, Tarihi, Ƙarin Lissafi, Geography, Biology: Zaɓi batu 1
● Physics, Turanci (Harshe / adabi), Nazarin Kasuwanci: Zaɓi batun 1
● Art, Music, Math (Tsaftace/Kididdiga): Zaɓi batu 1
PE, Chemistry, Kwamfuta, Kimiyya: Zaɓi batu 1
● Shirye-shiryen SAT/IELTS
Cambridge International A Level yawanci kwas ne na shekaru biyu, kuma Cambridge International AS Level yawanci shekara ɗaya ce.
Dalibinmu na iya zaɓar daga kewayon zaɓuɓɓukan tantancewa don samun cancantar cancantar matakin AS & A matakin Cambridge International:
● Ɗauki matakin Kamfani na Duniya na Cambridge kawai.Abubuwan da ke cikin manhaja shine rabin matakin Cambridge International A Level.
● Ɗauki hanyar tantance 'tsara' - ɗauki matakin Cambridge International AS a jerin jarrabawa ɗaya kuma kammala matakin ƙarshe na Cambridge International A Level a jerin na gaba.Ana iya aiwatar da alamun matakin AS zuwa cikakken matakin A sau biyu a cikin watanni 13.
● Ɗauki duk takaddun kwas ɗin matakin matakin digiri na Cambridge a cikin zaman jarrabawa iri ɗaya, yawanci a ƙarshen kwas.
Cambridge International AS & A Level jerin jarrabawa ana gudanar da su sau biyu a shekara, a watan Yuni da Nuwamba.Ana fitar da sakamakon a watan Agusta da Janairu.