A cikin aji na PE, ana ba yara damar yin ayyukan haɗin gwiwa, darussan cikas, koyon yin wasanni daban-daban kamar ƙwallon ƙafa, hockey, ƙwallon kwando da wani abu game da gymnastics na fasaha, yana ba su damar haɓaka ƙarfin jiki da ƙarfin aiki tare.
Ta hanyar darussan PE na Vicky da Lucas, yara a cikin BIS sun yi canje-canje masu kyau. Har ila yau, ya dace da wasu dabi'un da gasar Olympics ke nunawa yara -- wannan wasa ba wai gasa kawai ba ne, har ma da sha'awar rayuwa.
Sau da yawa ba duk wasanni ba ne suke jin daɗi ga wasu ɗalibai ko wataƙila lokacin da ɗalibai ke buga wasannin da ke da wani ɓangaren gasa za su iya zama masu gasa sosai. Abu mafi mahimmanci shine samar da sha'awa da sha'awar ɗalibai a lokacin motsa jiki. Lokacin da wani ba ya son shiga, malamanmu na PE suna ƙoƙari su gayyace su don shiga kuma su ji mahimmanci ga ƙungiyar su ko abokan karatun su. Ta wannan hanyar, mun ga manyan canje-canje a cikin ɗalibai waɗanda ba su da ra'ayi kaɗan waɗanda, ta hanyar lokaci da azuzuwan, sun canza halayensu sosai.
Yanayin wasanni yana da matukar dacewa ga ci gaban yara saboda yana haɓaka ƙwarewar jiki da zamantakewa. Yana haifar da yanayi inda yara za su sanya jagoranci, tattaunawa, tattaunawa, tausayawa, mutunta dokoki, da sauransu.
Hanya mafi kyau don haɓaka halayen motsa jiki shine ƙarfafa yara suyi ayyuka daban-daban, idan zai yiwu a waje, daga na'urorin lantarki. Ka ba su kwarin gwiwa da tallafa musu, ko da menene sakamakon ko matakin aiki, abu mai mahimmanci shine ƙoƙarin da ƙarfafa su su ci gaba da ƙoƙari koyaushe a hanya mai kyau.
BIS tana ƙoƙari sosai don gina babban iyali inda ma'aikata, dangi da yara ke jin wani ɓangare na shi, suna nan, suna tallafawa juna da kuma neman mafi kyau ga yara. Taimakon da iyaye ke bayarwa wajen gudanar da ayyukan wannan salon yana baiwa yaran kwarin guiwa wajen nuna iyawarsu, da kuma raka su a cikin wannan tsari domin su fahimci cewa abu mafi muhimmanci shi ne kokari da hanyar da suka bi wajen isa wurin, a’a. komai sakamakon, cewa suna inganta kowace rana.